Pen to Publish 2019 – போட்டி அறிவிப்பு

நண்பர்களுக்கு வணக்கம்.

Amazon Pen to Publish திட்டத்துக்கு இது மூன்றாவது வருடம். எழுத்தாளர்கள், எழுதுபவர்கள், எழுதுவதில் ஆர்வம் கொண்டவர்கள் அனைவரையும் இதில் கலந்துகொள்ள அன்புடன் அழைக்கிறேன். ஆங்கிலம், ஹிந்தி, தமிழ் என மூன்று மொழிகளில் நடத்தப்படும் இப்போட்டியில் இம்முறை தமிழுக்கான தேர்வுக் குழுவில் நானும் நண்பர் சரவண கார்த்திகேயனும் இருக்கிறோம். தேர்வு செய்வதெல்லாம் பிற்பாடு நடப்பது. இப்போட்டியில் கலந்துகொள்ள விரும்புவோருக்கு உதவுவதே எங்கள் முதல் நோக்கம்.

கிண்டில் குறித்து – கிண்டில் டைரக்ட் பப்ளிஷிங் குறித்து – பென் டு பப்ளிஷ் போட்டி குறித்து உங்களுக்கு எம்மாதிரியான சந்தேகம் / குழப்பம் இருந்தாலும் எங்களைக் கேட்கலாம். இருபத்து இரண்டு அதிகாரபூர்வ மொழிகள் கொண்ட தேசத்தில் இரண்டு மொழி எழுத்தாளர்களுக்கு மட்டுமே இந்த வாய்ப்பு என்றால், அதில் ஒன்றாகத் தமிழ் இடம் பெற்றிருப்பதை எண்ணிப் பாருங்கள். மகிழ்ச்சி அடையும் தருணம்தான். அதே சமயம் பொறுப்புணர்வுடன் எழுத வேண்டியதும் அவசியம்.

ஏனென்றால்,

1. உலகளாவிய கவனம்
2. பல லட்சக்கணக்கில் பரிசுத் தொகை
3. உங்கள் படைப்பு Amazon Prime மூலம் படமாக்கப்படும் வாய்ப்பு

என்று மூன்று மிக முக்கியமான சாத்தியங்கள் இதில் உள்ளன. தமிழ் அடையாளத்துடன் சர்வதேசப் படைப்புகளின் முன்னால் நீங்கள் உங்கள் படைப்பை நிறுத்தப் போகிறீர்கள். அதிலும் வெற்றி கண்டு ஆண்டின் சிறந்த எழுத்தாளராக வாகை சூடுவது எத்தனை சிறப்பு! எவ்வளவு பெரிய கௌரவம்!

இது இம்முறை நிகழவேண்டும். தமிழ் எழுத்தாளர்கள் அத்தனை பேரும் ஆர்வமுடன் இப்போட்டியில் கலந்துகொள்ள வேண்டும் என்பது எங்கள் விருப்பம்.

என்ன எழுதலாம்?

* நாவல் எழுதலாம்
* சிறுகதைத் தொகுப்பு அனுப்பலாம்
* கட்டுரைத் தொகுப்பாகவும் இருக்கலாம்
* கவிதையானாலும் பிரச்னை இல்லை

பத்தாயிரம் சொற்களுக்கு மேலே போகும் படைப்புகள் ஒரு பிரிவு. அதற்குள் நிறைவடையும் படைப்புகள் இன்னொரு பிரிவு. இரண்டிலும் பரிசுகள் உண்டு. விவரங்கள் யாவும் இக்குறிப்பின் அடியில் தரப்பட்டிருக்கும் சரவண கார்த்திகேயனின் இணையத்தளச் சுட்டியில் உள்ளன.

எழுத்தாளர்கள் தமது புத்தகங்களை மின்வெளியில் தாமே பதிப்பித்துக்கொள்ள வழி செய்யும் KDP என்னும் கிண்டில் டைரக்ட் பப்ளிஷிங்கின் எல்லைகளை இன்னும் விரிவாக்கும் முயற்சி இது. தொடக்க நிலையில் உள்ள இக்களத்தில் இப்போது நல்லதும் அல்லதுமாக ஏராளமான புத்தகங்கள் வருகின்றன. வாசகர்கள் அதிகம் வாசிக்கும் புத்தகங்களின் அடிப்படையிலேயே டாப் 10 போன்ற பட்டியல்கள் தயார் செய்யப்படுகின்றன.

இந்த Pen to Publish போட்டி மூலம் நல்லது / அல்லது என்ற பாகுபாடே இல்லாமல் நல்லதை மட்டும் எழுத்தாளர்கள் மொத்தமாக முன்னிறுத்தினால் வாசகர்கள் தேர்ந்தெடுப்பதும் நல்லனவாக மட்டுமே அமைந்துவிடும் அல்லவா?

எந்த ஒரு படைப்புக்கும் உயிரளிப்பது உண்மை. உண்மையின் ஆன்மாவைத் தொடாமல் எதையும் எழுதாதீர்கள்.

எளிய வாசகர்களை மனத்தில் கொள்ளுங்கள். அவர்கள்தாம் அதிகம் பேர். மங்கி வரும் வாசிப்பு வழக்கத்தை இன்னும் தக்க வைத்து, தழைக்க வைக்கும் பெரும் பணி ஆற்றி வருபவர்கள். லட்சக்கணக்கான வாசகர் சமூகத்தின் முன்னால் உங்கள் படைப்பு பரிசீலனைக்கு வைக்கப்படுகிறது என்பதை மறவாதீர்கள்.

நீங்கள் மறக்காதிருக்க வேண்டிய இன்னொன்று – பெரும்பான்மை வாசகர்கள் காத்திரமான படைப்புகளை இன்று நாடிச் செல்லத் தொடங்கியிருக்கிறார்கள் என்பது. கிரைம் கதைகள், காதல் கதைகள், குடும்பக் கதைகள் வாசிப்போர் எண்ணிக்கை அதிகம்தான். ஆனால் அவர்கள் விரும்புவதைக் காட்டிலும் சிறந்த ஒன்றைத் தருகிறபோது யாரும் வேண்டாம் என்று சொல்லமாட்டார்கள்.

எனவே மயக்கங்களோ, குழப்பங்களோ வேண்டாம். நீங்கள் செய்ய வேண்டியதெல்லாம் தரமானதொரு படைப்பை எழுதுவதுதான். எழுதி முடித்தபின் கிண்டில் டைரக்ட் பப்ளிஷிங் மூலம் அதனை நேரடியாக வெளியிடுங்கள். kindle unlimited (select) ஆப்ஷனைத் தேர்ந்தெடுங்கள். குறிச்சொற்கள் இடும் இடத்தில் முதல் கட்டத்தில் Pen to publish – 2019 என்று மறக்காமல் குறிப்பிடுங்கள். போட்டிக்கு உங்கள் படைப்பு தகுதி பெற்று விடுகிறது.

வாசகர்கள் தேர்ந்தெடுத்துத் தரும் சிறந்த படைப்புகளில் இருந்து பரிசுக்குரிய படைப்புகளை நானும் சிஎஸ்கேவும் தேர்ந்தெடுப்போம். அதற்குப் பிறகு திருவிழாதான்.

ஒரு விஷயம். எழுத்துத் துறையில் இதுவரை வழங்கப்பட்டு வருகிற பரிசுத் தொகைகளைக் காட்டிலும் இது மிக மிக அதிகம். ஆகச் சிறந்த ஒரு படைப்புக்கே அப்பரிசு போய்ச் சேரவேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம். அதற்கான அனைத்து முயற்சிகளையும் எடுக்கவிருக்கிறோம்.

வேண்டியது உங்கள் ஒத்துழைப்பு.

முதலில் இக்குறிப்பை உங்கள் பக்கங்களில் ஷேர் செய்துவிட்டு வாருங்கள். உங்கள் எழுத்தாள நண்பர்கள் அனைவருக்கும் இப்போட்டி குறித்துத் தெரியப்படுத்துங்கள். கலந்துகொள்ள ஊக்குவியுங்கள்.

முழு விவரமும் இங்கே உள்ளது. நிதானமாகப் படித்துப் புரிந்துகொள்ளுங்கள்: http://www.writercsk.com/2019/09/pen-to-publish-2019.html…

தொடர்ந்து பேசுவோம்.

#Amazon #PentoPublish #kdp #amazonkindleindia

Share
By Para

வலை எழுத்து

தொகுப்பு

அஞ்சல் வழி


Links

RSS Feeds

எழுத்துக் கல்வி

Subscribe to News Letter